
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA AFYA 

  
Telegrams: “REGCOM” 
Simu: 027 250-3351-3 
Fax Na.: 027 2544904 
BaruaPepe: rmo@arusha.go.tz 
Tovuti:www.arusha.go.tz 
 
 

 

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA, 
S.L.P. 3092, 
ARUSHA. 
 
 
 

Kmb.Na. FA.89/227/01/04                                                       23 Januari, 2025 
 
 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI ZA MKATABA  
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA ARUSHA – MOUNT MERU 

 
Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Arusha – Mt. Meru anapenda 

kuwatangazia Watanzania wote wenye sifa zinazohitajika na wenye nia ya kufanya kazi 

katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Arusha – Mt. Meru kuwasilisha maombi yao. 

 

1. DAKTARI BINGWA DARAJA LA II – USINGIZI (ANAETHESIST) NAFASI 2 
 

a) Sifa za kuajiriwa: 
 
Kuajiriwa wenye shahada ya uzamili ya Udaktari Bingwa katika fani ya Usingizi (M.Med 
Anaesthesist) kwenye fani ya Udaktari ya miaka mitatu au zaidi kutoka vyuo vikuu    
vinavyotambuliwa na Serikali. Wawe wamesajiliwa na Baraza la Madaktari Tanganyika 
(Medical Council of Tanganyika). 
 

b) Kazi na majukumu:  
 

(i) Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa 
mbalimbali katika fani husika. 

(ii)  Kupanga, kusimamia na kutathimini huduma katika wilaya au mikoa  
(iii) Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo eneo lake la kazi  
(iv) Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa  
(v) Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  
(vi) Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake  
(vii) Kusimamia wafanyakazi walio chini yake  
(viii) Kubuni, kuendesha na kutathimini utafiti na kusambaza matokeo  
(ix) Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake  
(x) Kutoa huduma za outreach katika kanda  



(xi) Kutoa huduma za medical legal  
(xii) Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera na Mipango 

ya Serikali juu ya afya  
(xiii) Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya nchini  
(xiv) Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya 

kustaafisha wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya. 
(xv) Kutayarisha mitaala ya elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  
(xvi) Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya 
(xvii) Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 
 

2. DAKTARI BINGWA DARAJA LA II – AFYA YA AKILI (PSYCHIATRIC) NAFASI 1 
  
a) Sifa za kuajiriwa: 

 
 Kuajiriwa wenye shahada ya uzamili ya Udaktari Bingwa katika fani ya Afya ya 
Akili (M.Med Psychiatric) kwenye fani ya Udaktari ya miaka mitatu au zaidi kutoka 
vyuo vikuu vinavyotambuliwa na Serikali. Wawe wamesajiliwa na Baraza la 
Madaktari Tanganyika (Medical Council of Tanganyika). 

 
b) Kazi na majukumu:  
 

(i)  Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa 
mbalimbali katika fani husika. 

(ii) Kupanga, kusimamia na kutathimini huduma katika wilaya au mikoa  
(iii) Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo eneo lake la kazi  
(iv) Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa  
(v) Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  
(vi) Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake  
(vii) Kusimamia wafanyakazi walio chini yake  
(viii) Kubuni, kuendesha na kutathimini utafiti na kusambaza matokeo  
(ix) Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake  
(x) Kutoa huduma za outreach katika kanda  
(xi) Kutoa huduma za medical legal   
(xii) Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera na Mipango 

ya Serikali juu ya afya  
(xiii) Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya nchini  
(xiv) Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya 

kustaafisha wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya. 
(xv) Kutayarisha mitaala ya elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  
(xvi) Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya 



(xvii) Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

 
 

3. DAKTARI BINGWA DARAJA LA II – MACHO (OPHTHALMOLOGIST) NAFASI 1 
 

a) Sifa za kuajiriwa: 
 
Kuajiriwa wenye shahada ya uzamili ya Udaktari Bingwa katika fani ya Macho (M.Med 
Ophthalmology) kwenye fani ya Udaktari ya miaka mitatu au zaidi kutoka vyuo vikuu    
vinavyotambuliwa na Serikali. Wawe wamesajiliwa na Baraza la Madaktari Tanganyika 
(Medical Council of Tanganyika). 
 

b) Kazi na majukumu:  
 
(i) Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa 

mbalimbali katika fani husika. 
(ii)  Kupanga, kusimamia na kutathimini huduma katika wilaya au mikoa  
(iii) Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo eneo lake la kazi  
(iv) Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa  
(v) Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  
(vi) Kufundisha na kuelekeza watumishi walio chini yake  
(vii) Kusimamia wafanyakazi walio chini yake  
(viii) Kubuni, kuendesha na kutathimini utafiti na kusambaza matokeo  
(ix) Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake  
(x) Kutoa huduma za outreach katika kanda  
(xi) Kutoa huduma za medical legal  
(xii) Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera na Mipango 

ya Serikali juu ya afya  
(xiii) Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya nchini  
(xiv) Kushiriki katika kamati ya jopo la madaktari (medical board) kwa ajili ya 

kustaafisha wafanyakazi kwa matatizo ya kiafya. 
(xv) Kutayarisha mitaala ya elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya.  
(xvi) Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya 
(xvii) Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 
 

4. MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II – AFYA (RECORD 
MANAGEMENT ASSISTANTS) NAFASI 3 

 
a) Sifa za kuajiriwa: 

 



Kuajiriwa Wahitimu wa kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada au NTA level 6 katika 
fani ya utunzaji wa kumbukumbu za Afya kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, 
wenye ujuzi wa kompyuta. 
 

b) Kazi na majukumu:  
 
(i) Kutunza kumbukumbu za wagonjwa na magonjwa 
(ii) Kutafuta na kusambaza mafaili na kumbukumbu za wagonjwa 
(iii) Kupokea na kusajili wagonjwa 
(iv) Kukusanya, kukagua na kuhifadhi taarifa mbalimbali kutoka wodini 

 

MASHARTI KWA WAOMBAJI WOTE 

i. Awe na umri usiozidi miaka 45 mwenye afya njema. 

ii. Waombaji waambatanishe wasifu (Curriculum Vitae) yenye anwani sahihi, namba 

za simu sahihi, pamoja na majina matatu ya wadhamini na namba zao za simu 

zinazopatikana. 

iii. Barua za wadhamini watatu zikiwa na anwani zao sahihi na namba za simu 

iv. Awe na vyeti husika vya taaluma. Testimonial “provisional Result” Statement of 

Result, hati ya matokeo ya kidato cha nne HAVIKUBALIKI. 
v.  Waombaji waliosoma nje ya nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na TCU au NECTA. 

vi. Waombaji waambatanishe nakala za vyeti vifuatavyo vilivyothibitishwa: 

a) Cheti cha kuzaliwa 

b) Cheti cha kuhitimu elimu ya Kidato cha nne  

c) Cheti cha kuhitimu elimu ya kidato cha sita  

d) Vyeti vya taaluma  

e) Picha aina ya Pasipoti 1 

f) Leseni kutoka baraza husika 

vii. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe  7 Februari, 2025                                                                                                                                                                                                             

 

Ø Maombi yote yawasilishwe kupitia website ya hospitali www.mtmerurrh.go.tz 
 

Imetolewa na Ofisi ya Habari na Uhusiano 
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Arusha – Mt.Meru 



23 Januari, 2025 
 
 

 


